Habarika | MADHARA NANE UNAYOWEZA KUYAPATA KUTOKANA NA UVUTAJI WA SHISHA HAYA HAPA...
layout-wrap boxed
Thursday, November 23, 2017

MADHARA NANE UNAYOWEZA KUYAPATA KUTOKANA NA UVUTAJI WA SHISHA HAYA HAPA…

shisha

Tumesikia kuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda lakini pia Waziri Mkuu wa Tanzania, Kassim Majaliwa wamepiga maarufuku biashara ya shisha jijini Dar es Salaam kwa maelezo kuwa ina madhara makubwa sana ikiwa ni pamoja na kupoteza nguvu kazi ya taifa.

Haya bi baadhi ya madhara yatokanayo na uvutaji wa shisha.

1.Shisha husababisha Saratani (Cancer). Kutokana na moshi mwingi ambao mvutaji huvuta kwa muda wote anapokuwa anavuta shisha, unamuweka kwenye hatari ya kupata saratani.  Hata baada ya kupita kwenye maji ambayo hudai kuwa huondoa sumu, moshi ule bado una kemikali nyingi kama Carbon Monoxide ambazo ni hatari.

Mtumiaji anaweza kupata saratani ya Koo, Kibofu au Mapafu, Mtu kivuta shisha kwa saa moja, moshi anaokuwa amemeza ni sawa na aliyevuta sigara katika ya 100-200.

2. Shisha husababisha matatizo ya moyo. Tumbaku na moshi unaokuwepo pindi mtu anapovuta shisha, unaelezwa kuwa husababisha matatizo katika mishipa ya damu iliyopo kwenye moyo.

3. Uvutaji wa shisha husababisha matatizo ya meno (Periodontal disease)- Uvutaji wa shisha huathiri periodontal tissue ambapo pindi zinapoathiriwa husababisha matatizo ya meno na wakati mwingine hata mpangilio wa meno mdomoni huvurugika.

4. Kutokana na mabomba yanayotumika kuvutia kwenye baa na migahawa kutosafishwa vizuri, wakati mwingine shisha huweza kusababisha maambukizi ya magonjwa kama vile Kifua Kikuu (TB) unezaji wa fungus zinazoathiri mapafu, na vijidudu vinavyosababisha vidonda vya tumbo.Wakati mwingine wavutaji hutumia bomba moja bila hata kulisafisha kabisa, hii ni hatari kwa afya ya wavutaji hao.

5. Hupekelea mama mjamzito kujifungua mtoto mwenye upungufu wa uzito kama atakuwa anavuta shisha akiwa majamzito. Mbali na hili uvutaji shisha huathiri mfumo wa upumuaji wa mtoto atakayezaliwa.

6. Mathara ya shisha hayapo tu kwa yule anayevuta, ila hata yule aliyepokaribu na anayevuta huathrika sana kama, wataalamu wameeleza kuwa mtu wa pembeni wakati mwingine huathirika kuliko hata ambaye huvuta sigara.

7. Shisha pia husababisha mtu kuwa na ngozi iliyokunjamana (yenye makunyanzi). Kijana wa miaka 20 akiianza kutumia shisha, baada ya muda ngozi yake itakuwa iliyokunjama kama ya mzee.

8. Shisha husababisha upungufu wa nguvu za kiume ambapo wanaume wengi hushindwa kufanya tendo la ndoa kwa muda mrefu. Hii wakati mwingine husababisha mwanamke kutoka nje ya ndoa au hata ndoa kuvunjika.

-SwahiliTimes
Sambaza Makala hii: Share on Facebook4Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn1Share on Google+0Email this to someone

You may also like

0 comments

By