Habarika | CHINA YAIPA SOMO TANZANIA KUELEKEA KWENYE UCHUMI WA VIWANDA
layout-wrap boxed
Tuesday, December 12, 2017

CHINA YAIPA SOMO TANZANIA KUELEKEA KWENYE UCHUMI WA VIWANDA

Images Of Industry And Export Ahead Of Tankan Survey

“Tanzania inatakiwa kujifunza kutoka Bara la Asia katika uanzishwaji wa viwanda. nchi za Korea Kusini, taiwan, Hong Kong na Singapore zilifanikiwa kuingia kwenye uchumi wa viwanda baada ya kuangalia kile walichozalisha na sio kinachozalishwa nje ya nchi yao..”

Mtaalamu wa masuala ya uchumi kutoka China, Justin Lin amesema iwapo Tanzania inataka kuelekea kwenye uchumi wa viwanda, ni lazima itumie mbinu zilizotumiwa na nchi za Asia kwa kuanzisha viwanda vidogo vyenye kuajiri watu wengi ambayo malighafi zake zinapatikana ndani ya nchi.

Akizungumza kwenye kongamano la kujadili mbinu za kuufikia uchumi wa viwanda lililoandaliwa na Asasi ya utafiti ya Uchumi na kupunguza Umasikini (Repoa), Lin alisema, nchi za Asia miaka 30 iliyopita zilikuwa masikini, lakini ziligeukia uchumiwa viwanda kwa kuangalia walichonacho na wanachozalisha na kuamua kukiongezea thamani.

“Tanzania inatakiwa kujifunza kutoka Bara la Asia katika uanzishwaji wa viwanda. nchi za Korea Kusini, taiwan, Hong Kong na Singapore zilifanikiwa kuingia kwenye uchumi wa viwanda baada ya kuangalia kile walichozalisha na sio kinachozalishwa nje ya nchi yao..”

“Afrika na Tanzania ziangalie zinazalisha nini kwa sasa, hicho ndicho wakiwekee mikakati ya kuanzisha viwanda vitakavyosaidia kuongeza thamani mazao na bidhaa nyingine zilizopo ndani ya nachi zao ili ziweze kupata soko zuri”, alisema mtaalamu huyo wa uchumi.

Sambaza Makala hii: Share on Facebook3Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn0Share on Google+0Email this to someone

You may also like

0 comments

By